- +

ผู้เขียน หัวข้อ: หาแนวร่วมขึ้นดอยม่อนล้าน จ.เชียงใหม่ 7-9 กพ.52  (อ่าน 3345 ครั้ง)

ออฟไลน์ Burapha016

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
เนื่องจากยังมีอาการคันที่ไม่หายดี จึงได้วางแผนขึ้นเมืองเหนืออีกรอบในระหว่าง 7-11 กพ.52นี้ เพื่อไปทำธุระที่บ้าน ผบ.ณ.เมืองแป้
ครั้งแรกตั้งใจว่าจะไปโซน จ.น่าน แต่ ผบ.เกิดอยากจะไปเที่ยวตามโครงการหลวง หรือสถานีเกษตรที่สูง(ดีจะได้ผลักตกเขาซะเลย...อิอิ)
ดังนั้น จึงลองหาข้อมูล และได้เปลี่ยนแผนไปนอนที่ ดอยม่อนล้าน อ.พร้าว จ.เชียงใหม่ 1 วัน(9 กพ.52) ซึ่งได้จองบ้านพักทรงเอ-เฟรม ที่หน่วยจัดการต้นน้ำแม่สะลวมไว้เรียบร้อยแล้ว ด้วยราคาที่ถูกมากแค่ 500.-บาท :)
*** ตึ๋ง บูรพา 016***

• **
แต่ว่า...เป็นคนขี้เหงา   เข้าใจบ้างซิ :'(
จึงอยากจะหาเพื่อนร่วมเดินทางด้วย ม่ายรู้ว่ามีใครสนใจบ้างหรือเปล่าฮับ  ;)

ออฟไลน์ Matoom

• ที่ปรึกษาประจำบ้าน
 :'( :'( ไอ้สนนะสนใจนะ แต่ปัญหาของผมตอนนี้คือ รับปากจะพาทีมขายไปพักผ่อนที่ เกาะเสม็ด จองเงินไปเรียบร้อยแล้ว  แต่เมื่อวาน เจ้านายใหญ่ เกิดใจดีจะจัดทริปพาพนักงานทั้งบริษัท 4 สาขา ไปเที่ยวแก่งกระจาน วันเดียวกันเลย  :-\  ผมละเซ็ง ไอ้ที่จองไปแล้วคงได้เงินคืนยาก  ไอ้ที่จะไปกับทางบริษัท ทีมก็ไม่ค่อยอยากไป   มาเจอของน้าตึ๊ง สะกิดต่อมอีก เฮ้อ! ส่งสัย ม่อนล้านได้แต่อาฆาตไว้เสียแล้ว  สงสัยต้องไปตอนสงกรานต์แน่เทียว ;D

ออฟไลน์ กองเฟียง&เถียงนา

• ผู้ดูแลการเงิน
  • โคตรบ้า
  • สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง
ท่าทางทริป นี้จะได้ชมภาพ จาก EOS ตัวใหม่  8) 8) 8)
สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง

ออฟไลน์ k9

• Administrator
  • Rock and Roll Can never Die

สนใจมาก ๆๆๆๆ ครับ
เดี๋ยวมายืนยัน อีกทีวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2552 ครับ

สมาชิก ผมเพื่อนกร ว่ายังไง กันคร้าบ

:D
----> Rock and Roll can never die <-----

ออฟไลน์ J-det (003)

• โคตรบ้า
น่าสนนะ.. 8)

เดี๋ยวมายืนยัน อีกทีครับ...

• **
น้าโม : ทริปที่เกาะเสม็ดก็ฝากเอาไว้ก่อนซิครับ ไม่ต้องยกเลิกหรอก(ตอนนี้ผมก็มีrecordอยู่ที่อูหลงรีสอร์ท สวนผึ้ง ราดรี อยู่เหมือนกัน) เดี๋ยวพอเข้าหน้าร้อนรับรองคนถามหากันตรึม
หรือว่าจะเก็บเอาไว้สำหรับจัดทริปสัญจรชาวG5C ไปเที่ยวแทนที่เกาะเสม็ดก็ได้แล้วค่อยมาหารเฉลี่ยกันอีกที , สำหรับที่แก่งกระจานก็โอเคนะ แต่ท่าทางพนักงานจะไม่ค่อนผ่อนคลายเท่าที่ควรเพราะไปกับนาย  :'(
สรุปแล้ว........> ไม่ต้องไปทั้ง 2 งานแล้วหนีไปกับผมแทน วันนี้โทรสอบถาม จนท.บอกว่ามาตอนนี้กำลังสบาย เพราะคนน้อย หนาวจับใจ  ;)

.
น้าสีฟ้า : สรุปมาลงเอยแค่ 1000D ครับ เพราะใช้งานน้อย และ งปม.ที่เหลืออาจจะหาFlash แทนครับ เผื่อเอาไว้รับJob งานพิธีต่างๆ แล้ว :)
น้าk9 & น้าJ-det :  ขอเชิญร่วมทริปด้วยกันนะครับ  ถ้าไปด้วยกัน บ้านพักที่จองไว้ผมจะกันไว้สำหรับเข้าห้องน้ำอย่างเดียว แล้วจะออกมากางเต๊นท์ด้วยกันแทนครับ :-*

.
.
.
.
ที่มา....
http://topicstock.pantip.com/camera/topicstock/2007/12/O6150332/O6150332.html

ออฟไลน์ หัวหน้า 051

• บ้า..500
 :)ผมไปเชียงใหม่วันที่ 13 อยู่ที่สันกำแพงแล้วจะเจอกันไหมเนี่ย :-\
คิดถึงกันซักนิดและรักกันวันละหน่อย ไม่งั้นอาจจะเสียดายหรือเสียใจ หากไม่ได้มอบความดีให้แก่กัน

ออฟไลน์ ท่านรอง (055)

• โคตรบ้า
  • "ปัญหาทำให้เกิดปัญญา"
       เอ...หัวหน้าผมขึ้นไปเชียงใหม่บ่อยๆ ไม่รู๊ว่ามีอะไรดีนะ    8)
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

ออฟไลน์ NooKapi

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
31 ม.ค. 1 ก.พ..... :'( ไปขายแรงงานแดนอิสาน.....
ฉันไม่เคยเจอใคร ไม่ขวา ไม่ซ้าย ไม่สมบูรณ์ไป ไม่มองแง่ร้าย หรือเอาแต่ใจ แต่มีอะไรไม่ธรรมดา - SCRUB

ออฟไลน์ ท่านรอง (055)

• โคตรบ้า
  • "ปัญหาทำให้เกิดปัญญา"
        ป้าเจ๋ยที่ว่ามาอีสานเนี่ย..รวมถึงขอนแก่นด้วยหรือเปล่าถ้าใช่ก็โทร.หากันได้นะครับจะได้ต้อนรับในฐานะเจ้าถิ่นน่ะ!   ยินดีต้อนรับเสมอนะครับ   :)
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

ออฟไลน์ aoo!

• ใกล้บ้า
  • **
...อ้าว  ตกลงไปม่อนล้านรึครับ ..สวยครับไปแล้วก็อยากไปอีก..เก็บรูปสวยๆมาฝากนะครับ

...ป๋มแพลนว่า 7 ก.พ. อาจจะดูขบวนแห่บุปผาชาติ เชียงใหม่ครับ..8-9 จะขึ้นแอ่ววิวสวยๆข้างดอยหลวงเชียงดาวอ่ะครับ..

• **
...อ้าว  ตกลงไปม่อนล้านรึครับ ..สวยครับไปแล้วก็อยากไปอีก..เก็บรูปสวยๆมาฝากนะครับ

...ป๋มแพลนว่า 7 ก.พ. อาจจะดูขบวนแห่บุปผาชาติ เชียงใหม่ครับ..8-9 จะขึ้นแอ่ววิวสวยๆข้างดอยหลวงเชียงดาวอ่ะครับ..

ใช่ครับน้าอู๋ พอดี ผบ.เห็นรูปที่ PPP เคยไป แล้วอยากหาโอกาสไปสักครั้ง ก็เลยเปลี่ยนแผนกระทันหันครับ และจะลองของใหม่ด้วย(1000D) น้าอู๋มีข้อแนะนำเรื่องเส้นทางไหมขอคำแนะนำด้วยครับ
-ส่วนที่ข้างๆดอยหลวงเชียงดาว ที่น้าจะไปใช่ที่ระเบียงดาว บ้านนาเลาใหม่ หรือเปล่าครับ พอดีเห็นท่านม้าแกลบ โพสไว้ที่ Weekend...สวยงามมากครับ
-เห็นยอดดอยหลวงเชียงดาวแล้วทำให้นึกถึงเมื่อ 15 ปีที่แล้วเคยขึ้นไปปักธงผู้พิชิตยอดดอยหลวงเชียงดาว ไปกับเพื่อนๆชาย 3 หญิง 2 คน เดินเท้า 2 วันมันส์สุดๆ แต่ตอนลงใช้เวลาแค่ครึ่งวัน ทางชันสุดๆจนเล็บเท้าหลุดเกือบหมดเพราะต้องเบรคตลอดทางที่เดิน(ลงด้านหลังถ้ำเชียงดาว)ตอนนั้นผมใช้บริการของเปี๊ยก เพื่อนเดินดอย  นี่ว่าจะหาโอกาสเดินขึ้นดอยหลวงเชียงดาวอีกสักครั้ง กำลังหาแนวร่วมอยู่แต่ตอนนี้ขอเวลาฟิตร่างกายก่อนครับ :) :-\
.
.
.
ภาพประกอบจาก
http://www.weekendhobby.com/offroad/trip/Question.asp?ID=3739
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/01/2009 , 22:05:48 PM โดย 016 »

ออฟไลน์ aoo!

• ใกล้บ้า
  • **
..ครับ น้าตึ๋ง ผมคงไป..ระเบียงดาว บ.นาเลาใหม่ ครับ..จริงๆผมอยากไป ..โครงการบ้านเล็กในป่าใหญ่ ดอยดำ..อยากไปหลายปีแล้วครับ กับอีกที่คือ ฐานทหาร บ.แสนใหม่ ซึ่งสามารถมองเห็น เมืองยอน ประเทศพม่าได้ใกล้ครับ..
..ปลายปีนี้ ผมเพื่อนพง จะเดินขึ้นดอยหลวงเชียงดาวกันครับ  น้าจะย้อนเวลาหาอดีตด้วยกันก็ได้นะครับ

...ดอยม่อนล้านสวยครับยังอยากไปอีก ผบ.ป๋มก็เปรยๆว่า น่าไปเป็นเพื่อน น้าตึ๋ง เน๊าะ.. แต่เวลาไม่ตรงกันครับ
...ดอยม่อนล้าน  ขึ้นได้ 4 ทางครับ..อยู่ที่ น้าจะมาจากเส้นทางไหนครับ
1. ทาง บ.แม่ปูนหลวง  ง่ายสุดครับ
2. ทาง บ.ห้วยโกร๋น  ช่วงเลย บ.ห้วยโกร๋น ทางเสียไม่ทราบว่าซ่อมเรียบร้อยแล้วรึยัง แต่คาดว่าน่าจะซ่อมเสร็จแล้ว..ทางยากกว่าทาง1 นิดหน่อย..
3. ทาง บ.ป่าไหน บ.ห้วยหญ้าไซ น่าขึ้นทางนี้ครับทางง่าย..แล้วไปพระตำหนักทรงงาน.ยอดดอย หน่วยต้นน้ำ..แล้วลงทาง บ.ห้วยโกร๋น..
4. ทาง บ.ห้วยน้ำขุ่น ขึ้นจาก อ.แม่สรวย จะยากกว่าเส้นทางอื่นบางช่วงวิ่งสันเขา มีแยกให้งง..

...แผนที่จาก น้าม้าแกลบ ครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/01/2009 , 17:13:07 PM โดย aoo! »

ออฟไลน์ fhm-admin

• Administrator
  • บ้า..500
..ครับ น้าตึ๋ง ผมคงไป..ระเบียงดาว บ.นาเลาใหม่ ครับ..จริงๆผมอยากไป ..โครงการบ้านเล็กในป่าใหญ่ ดอยดำ..อยากไปหลายปีแล้วครับ กับอีกที่คือ ฐานทหาร บ.แสนใหม่ ซึ่งสามารถมองเห็น เมืองยอน ประเทศพม่าได้ใกล้ครับ..
..ปลายปีนี้ ผมเพื่อนพง จะเดินขึ้นดอยหลวงเชียงดาวกันครับ  น้าจะย้อนเวลาหาอดีตด้วยกันก็ได้นะครับ

...ดอยม่อนล้านสวยครับยังอยากไปอีก ผบ.ป๋มก็เปรยๆว่า น่าไปเป็นเพื่อน น้าตึ๋ง เน๊าะ.. แต่เวลาไม่ตรงกันครับ
...ดอยม่อนล้าน  ขึ้นได้ 4 ทางครับ..อยู่ที่ น้าจะมาจากเส้นทางไหนครับ
1. ทาง บ.แม่ปูนหลวง  ง่ายสุดครับ
2. ทาง บ.ห้วยโกร๋น  ช่วงเลย บ.ห้วยโกร๋น ทางเสียไม่ทราบว่าซ่อมเรียบร้อยแล้วรึยัง แต่คาดว่าน่าจะซ่อมเสร็จแล้ว..ทางยากกว่าทาง1 นิดหน่อย..
3. ทาง บ.ป่าไหน บ.ห้วยหญ้าไซ น่าขึ้นทางนี้ครับทางง่าย..แล้วไปพระตำหนักทรงงาน.ยอดดอย หน่วยต้นน้ำ..แล้วลงทาง บ.ห้วยโกร๋น..
4. ทาง บ.ห้วยน้ำขุ่น ขึ้นจาก อ.แม่สรวย จะยากกว่าเส้นทางอื่นบางช่วงวิ่งสันเขา มีแยกให้งง..

...แผนที่จาก น้าม้าแกลบ ครับ..

น้า aoo ครับตกลงปลายปีเอากันจริงๆเหรอเนี่ย

งั้นผมจองเป็นหน่วยรอรับข้างล่างเลยละกัน  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/01/2009 , 11:03:37 AM โดย fhm-admin »
Ford ให้ทุกวันเป็นวันซ่อมของคุณ