- +

Author Topic: วีคที่ 7 : เค้กส้มหน้านิ่ม  (Read 6383 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline JiNNy @ 045

• บ้า..ชัวร์

คร๊าบ... หลังจากหายไปพักนึง เพราะมัวแต่กลับไปย้ำคิดย้ำทำ
หยุกะเค้กฝอยทองกะชอคฯ หน้านิ่มค่ะ  มานึกได้ว่าวีคก่อนโน้น
ซื้อน้ำส้มโครงการหลวงไว้สองกล่อง... เลยได้ฤกษ์ทำเค้กส้มซะที อิอิ
จิงๆ ตามสูตรเค้าต้องใช้น้ำส้มซันควิก... อย่ากระนั้นเร้ย ใช้น้ำส้มเนี่ยแหละ
ลองดู เอิ้กสสสส์.... (เกือบไม่รอดอีกตะหากคะ 555)
หลังจากหม่ะวานไปถอยพิมพ์มาใหม่... ฉลองด้วยเค้กไหม้ซะงั้น ฮ่วย !!! แซดค่ะ...

โอ่ยยย พล่ามไรเนี่ย... โพสต์รูปเร้ยดีกว่า...
สำหรับสูตร ก้อแอบปรับๆ มาจากของหลายท่านคะ
ทั้งจากของคุณบูริน (ห้องก้นครัว พันทิพ)
และของคุณลูกปลา (ห้องก้นครัวอีกหน่ะแหละ)
แต่ไม่ได้ใช้ตามสูตรเป๊ะๆ เพราะจินนี่เปลี่ยนมาใช้น้ำส้มโครงการหลวงแทนค่ะ...

ไปค่ะ ชมรูปกัน
(อาจจะไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่.. เพราะวันนี้อบเค้กส้มครั้งแรกเร้ยนะค่ะ..แอบออกตัว อิอิ)
« Last Edit: 08/07/2009 , 21:37:32 PM by JiNNy @ 045 »

Re: วีคที่ 7 : เค้กส้ม
« Reply #1 on: 08/07/2009 , 21:34:21 PM »

ลองทำครั้งแรก
เลยปรับสูตรไว้แค่ปอนด์เดียว
แต่โอ้ววว แม่เจ้า.. รสชาติใช้ได้มั่กๆ คะ
แอบหวานปนเปรี้ยว... จุ๊บดูดแล้วดูดอีก..
หร่อยหงะ (แม้ว่าหน้าตาไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่ คิคิ)

Offline Black Diamond

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
เปรี้ยวซ่อนหวาน เหมือนคนทำอะป่าว คริคริ  8)

หลังจากวันนี้เอาเค้กส้มที่ทำหม่ะคืนไปให้ลูกค้าและพี่ๆ ที่ออฟฟิศชิม
ปรากฎว่าฟีดแบ็คดี.. เลยเห่อ.. อยากจะทำอีก อิอิ
วันนี้เบิ้ลไข่เข้าไป แต่ก้อยังใช้พิมพ์ปอนด์เดียวหยุคะ
ได้เนื้อเค้กพอดีกะพิมพ์เป๊ะ... แถมซอสส้มที่ราดหน้าก้อได้ที่ดีจัง..
ก้อเร้ยต้องเก็บภาพมาฝากให้ชมกันอีกวันค๊า....

ตัดๆๆ ลงกล่องๆๆ
แจกๆๆๆ
อิอิ
 ;D

JoyJy

• Guest
 :D เค้กหน้าเด้ง เป็นสาว 15 เลยค่ะปร้า :-*

Offline Gigolo Broken Heart

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
  • อย่าใช้ความรู้ ไปคดโกงใคร ...จงใช้ชีวิตในความดีงาม
    • ... Ford Heart Mania ...
คืนก่อนเห็นโพสอยู่ที่ห้องก้นครัว ก็ยังเฉยๆ ... พอมาดูที่นี่แล้วจะไปหาอะไรหม่ำได้ตอนนี้คับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ... ไม่น่าเข้ามาดูตอนดึกๆเล๊ยยยยยย ...
... FHM ...
   ... มิตรภาพ ...
      ...  ผูกพัน   ...
         ... แบ่งปัน ...
            ... เสียสละ ...

&  No More FORD

ไว้วันไหน จินนี่ทำไปให้ลองชิมนะคะ น้าเต๋า
 ;)

Offline tik

• บ้า..500
  • The matrix of the leadership
ป้าจินนี่

เผื่อมั่งงงง
 :'(

Think Green   ;)      :)   Go Green