- +

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีดูไฟหน้า depo สำหรับรถขับซ้ายหรือขับขวาครับ  (อ่าน 1810 ครั้ง)

ออฟไลน์ fhm-admin

• Administrator
  • บ้า..500
 :) เพิ่งติดมาครับ
แต่สังเกตุว่า ไฟมันรวมไปทางขวามากว่าซ้าย
มันไม่เหมือนรถคันอื่นๆ ที่ไฟจะรวมไปทางซ้ายมากว่าขวาะครับ

เลยสงสัยว่าเจ้าไฟหน้า depo นี่มันมีรหัสสำหรับรถขบซ้ายหรือขับขวาหรือป่าวครับ
Ford ให้ทุกวันเป็นวันซ่อมของคุณ

ออฟไลน์ J-det (003)

• โคตรบ้า
ดูไม่เป็นเหมือนกันคับ..

แต่ของ OEM มันขับซ้ายอ่ะคับ..โฉมเมกา.. :)

ออฟไลน์ Nak

• โคตรบ้า
ในหน้า web ไม่มีบอกซ้าย-ขวานะครับ หรือน้าวุธจะลองสอบถามไปดูครับ ที่นี่

http://depoautolights.com/ford-escape-0106-clear-headlights-p-2817.html?osCsid=770f44adeaceecff380d24288de23761
คิดดี พูดดี ทำดี  มิตรภาพ มีให้เสมอ

ออฟไลน์ ABB

• ติดเชื้อ..บ้า เข้าแล้ว
  • *
มาแชร์ครับ
จากการหาข้อมูลใน google พบว่าพวงมาลัยที่ไตหวันอยู่ทางด้านซ้าย และทางวิ่งของเขาขวาครับ
น้า fhm-admin ช่างสังเกตุจริง

เอาเป็นว่า คาดว่าแนวส่องไฟน่าจะกลับทางอย่างไม่ต้องสงสัยนะครับ  :-\

ไม่ทราบว่าเหล่าเทพๆ มีคำชี้แนะหรือเปล่าครับ

• บ้า..500
 :D ว่างๆเลยลองถ่ายรูปตอนเปิดไฟหน้ามาเปรียบเทียบดูครับ
คันแรก focus
Ford ให้ทุกวันเป็นวันซ่อมของคุณ

• บ้า..500
สังเกตุได้ว่า ไฟหน้าจะเน้นไปทางซ้าย
ส่วนภาพล่าง เป็นของ escape

• บ้า..500
มองมุมตรงๆ
จะสังเกตุได้ว่าไฟจะเน้นไปทางขวามากกว่าทางซ้าย  :'(

• บ้า..500
คราวนี้ลองเปรียบเทียบดูทางที่วงกลมครับ
สังเกตุว่า ลำของแสงจะเน้นไปคนละด้านกับของ focus

• บ้า..500
 :( ใส่มาได้อาทิตย์กว่าๆ งานเข้าซะงั้น
สภาพเหมือนโค้ทด้านในโคมมันหลุดเลยครับ
แต่อีกข้างนึงเป็นปกติดี
หลอดที่ใช้ก็ xenon 35W จะว่าความร้อนทำให้มีปัญหาก็ไม่น่าจะใช่
งานนี้มเซ็งเป็ดเลยครับ  :D

ออฟไลน์ Dr. CK

• บ้า..ชัวร์
รู้แต่ว่า  ไฟในบ้านเรา มันจะ เอียงออก ซ้าย ทุกคัน (ดูจากเครื่องวัดที่ ตรอ.) ผมว่าเอาง่ายๆ ไปที่ตรอ. แล้ว ส่องไฟดูรู้เลยครับว่าออกซ้ายหรือขวา :-\
...

ออฟไลน์ ABB

• ติดเชื้อ..บ้า เข้าแล้ว
  • *
:( ใส่มาได้อาทิตย์กว่าๆ งานเข้าซะงั้น
สภาพเหมือนโค้ทด้านในโคมมันหลุดเลยครับ
แต่อีกข้างนึงเป็นปกติดี
หลอดที่ใช้ก็ xenon 35W จะว่าความร้อนทำให้มีปัญหาก็ไม่น่าจะใช่
งานนี้มเซ็งเป็ดเลยครับ  :D

ผมใช้หลอดธรรมดาครับ ตาม STANDARD ที่เขียนไว้ที่โคม ตอนนี้ก็เป็นปกติอยู่
ส่วนซ้ายขวา ก็ไม่ใช่ปัญหาครับ
ความสว่างก็มากกว่าของเดิมอยู่แล้ว
กลัวไปเข้าตาคนสวนเท่านั้นเอง
อย่างไงอาจจะเอาไปให้ช่างร้านที่ติดดูนะครับ
ดูเบื้องต้นน่าจะถอดโคมหน้าได้
อย่างไงก็ขอให้หายไวๆ ครับ

• บ้า..500
ลองโทรไปถามคนซื้อแล้วครับ
ไม่มีรับประกันอะไรครับ
งานนี้ได้แต่ทำใจ

:D :'(

ออฟไลน์ NooKapi

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
Adมึนเอ้ยย...อ่าน PM ด้วยจ้า :D
ฉันไม่เคยเจอใคร ไม่ขวา ไม่ซ้าย ไม่สมบูรณ์ไป ไม่มองแง่ร้าย หรือเอาแต่ใจ แต่มีอะไรไม่ธรรมดา - SCRUB